Sáng ngày 24/4, Các thành viên Câu lạc bộ bóng đá nghệ sĩ V-STARS tại Hà Nội đã đến thăm, tặng quà tại Trung tâm Bảo trợ xã hội tỉnh Nghệ An, đóng tại xã Giang Sơn Đông, huyện Đô Lương.
Đoàn do diễn viên Việt Anh làm trưởng đoàn, cùng đi có Nghệ sĩ Đức Trung, Ca sĩ Phúc Tiệp và các nghệ sĩ.
Tại Trung tâm bảo trợ xã hội Nghệ An, các thành viên Câu lạc bộ bóng đá nghệ sĩ V-STARS đã thăm hỏi động viên các đối tượng đang được chăm sóc tại trung tâm.
Đoàn đã trao tặng số quà gồm 1,5 tấn gạo ngon và 27 thùng Mỳ tôm giá trị 20 triệu đồng. Đây là số tiền được các thành viên trong Câu lạc bộ bóng đá nghệ sĩ V-STARS quyên góp.
Đây là hoạt động nhằm mục đích động viên, chia sẻ khó khăn với những hoàn cảnh neo đơn không nơi nương tựa, tuổi già tàn tật, trẻ mồ côi, tâm thần, bệnh hiểm nghèo, bị bỏ rơi…trên địa bàn tỉnh.
Hiện tại, Trung tâm bảo trợ xã hội tỉnh Nghệ An đang chăm sóc, nuôi dưỡng 180 đối tượng là bệnh nhân tâm thần, người già cả neo đơn.
Hoàng Phi.
Nguồn tin: doluong.gov.vn
Ý kiến bạn đọc